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IDARA YA UCHUMI SAMAWATI NA UVUVI  
 

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI 
 
 

WIZARA YA UCHIMBAJI 
MADINI, UCHUMI 

SAMAWATI NA MASWALA 
YA 

BAHARINI 
 

IDARA YA UCHUMI 
SAMAWATI NA UVUVI 

S/N
am
bari 

Huduma Mahitaji ya 
kupata 
huduma 

Gharama ya 
huduma 

Rekodi ya matukio 

1.  
 

 

Kuhudumia wateja  
Mapokezi ya wageni  

Ziara rasmi 
Kujitambulisha 
na kutoa ombi 
rasmi 

Bure  Kwa muda wa 
dakika 5 baada ya 
kuja kwa mara ya 
kwanza  

 Kwa walemavu 
itakuwa mara moja 

a) Majibu ya simu Kupiga Simu 
Kujitambulisha 
na kufanya 
uchunguzi rasmi 

Bure  Chukua simu kwa 
milio 3  

 Elekeza simu 
kwenye ofisi husika 

2.  a) Upatikanaji wa 
taarifa kuhusu: a) 
Masuala ya jumla 

 
 
Ombi rasmi 

 
 

Bure 

 
 

Mara moja 

b) b) Masuala ya 
kiufundi 

Ombi rasmi Bure Muda wa wiki 1 

3.  
 
 
 
 

Kushughulikia 
malalamiko ya 
wananchi 

Peana 
malalamiko 
kupitia barua 
pepe, barua, 
tembelea - afisini 
au piga simu 

Bure  Kukiri mara moja  
  Azimio kama 

inavyoelekezwa na 
Sheria ya Tume ya 
utekelezaji Haki 

4.  Utoaji wa taarifa juu 
ya fursa za mafunzo 
na taratibu 

 Ombi rasmi  
 Upatikanaji 

wa fursa za 
mafunzo 

 
Bure 

 
 

Mara tu baada ya 
kupata fursa kama hiyo 

5.  Utoaji wa nafasi za 
muda 

Ombi rasmi  Bure  Muda wa wiki 1 
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6.  Utoaji wa ripoti za 
Uvuvi, takwimu na 
taarifa 

Ombi rasmi Bure  Muda wa masaa 24 

7.  Pembejeo za uvuvi 
 

Ombi rasmi 
linalokidhi 
masharti yote 

Bure Ndani ya siku 5 

8.  Usindikaji wa 
manunuzi ya bidhaa 
na huduma 

Ambatanisha na 
nyaraka 
zinazohusika 

 
Bure 

 
Ndani ya Siku 30 

9.  Malipo kwa wadeni na 
wanaotoa huduma 

Ambatanisha 
nyaraka 
zinazohusika 

Bure Ndani ya masaa 24 
baada ya kupokea 
malipo 

10.  Utoaji wa Taarifa za 
Fedha 

Ombi rasmi 
kutoka kwa 
mtumiaji wa 
mwisho 

Bure  Mara moja 

11.  Idhini ya Uidhinishaji 
wa Utafiti 

Maombi rasmi 
yakiambatana 
na hati zote 
muhimu 

Bure chini ya siku 2 
 

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA USTADI KATIKA UTOAJI WA HUDUMA 
Huduma/Bidhaa yeyote  inayotolewa ambayo haizingatii viwango hivi au afisa yeyote 
ambaye hazingatii heshima na ustadi katika utoaji Huduma anapaswa kuripotiwa kwa: 
 

Katibu Mkuu 
IDARA YA UCHUMI SAMAWATI NA UVUVI  

Jengo la NHIF, Orofa ya 14 -Ubawa B 
S.L.P 30009-00100 Nairobi 

Kenya 
Namabari ya simu: +254-20-2716103/85 

Barua pepe: psblueeconomy.go.ke 
 

Tovuti: https://mibema.go.ke 
 

@PS_Blueeconomy State Department for Blue Economy and 
Fisheries 

 ps_blueeconomy 
 
 
 

Katibu/Afisa Mkuu 
Tume ya Utekelezaji Haki 

Orofa ya Pili, Jengo la West End 
Towers Waiyaki Way, 

S.L.P 20414-00200 NAIROBI 
Nambari ya Simu : +254 (0)20 

2270000/2303000 
Barua pepe: 

complain@ombudsman.go.ke  

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO 
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